กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
 ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

สนใจแบเนอร์โฆษณา ติดต่อ 081 957 9570 email one2club@gmail.comผู้สนับสนุนเว็บไซต์
ดู: 4385|ตอบกลับ: 12

[กิจกรรม] ตำแหน่งติดสติ๊กเกอร์คลับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MeemaxAk2@FB เมื่อ 2015-9-10 02:29

สวัสดีครับชาวพันธุ์แกร่ง ทุกท่าน  
จากที่ได้เคยสัญญากันไว้ ที่จะแนะนำ ตำแหน่งสำหรับติดสติ๊กเกอร์คลับมาเสนอกัน ผมได้ลองทดสอบ การติดในหลายๆ  จุดแล้วพอจะนำมาเสนอให้ชาวคลับได้พิจารณาในกระทู้นี้ได้ครับ  แต่จะติดตามการแนะนำ หรือ ไม่ก็ได้ตามต้องการครับ โดยผมขอเข้าประเด็นเลยนะครับว่า จุดไหนคือ จุดที่ดีที่สุด  ของการติดสติ๊กเกอร์คลับกันเลยนะครับ

จุดที่ดีที่สุด  เห็นชัดที่สุด และสวยลงตัวที่สุด คือตำแหน่งนี้ท้ายปิกอัพ ทางซ้ายมือ

ตำแหน่งนี้ ควรติดเว้นระยะด้านบน ราว 4-5 นิ้ว และให้ห่างจากด้ายขวามือ ราว 4 - 5 นิ้วด้วยเช่นเดียวกัน
โดยสังเกตจาก ตำแหน่ง ป้ายชื่อรุ่นทางขวามือ เป็นตัว กำหนดระยะห่างให้เหมาะสมและอยู่ในระนาบเดียว กัน  ดังภาพ   

ข้อดูขอตำแหน่งนี้ คือ ดูลงตัว ไม่รก ไม่เลอะ และ สติ๊กเกอร์จะโดดเด่นมาก ทั้งกลางวันและยามค่ำคืน  โดยเฉพาะ เมื่อยามสติ๊กเกอร์คลับสะท้อนแสงในที่มืด  นอกจากจะช่วยให้สังเกตุเห็นชัดขึ้น ยังให้ความรู้สึก หรูหรา และ เท่ห์ไม่หยอกเลยทีเดียว   จุดเด่นของสติ๊กเกอร์รูปโฉมนี้คือ เข้ากับทุกสีรถของ Ford Ranger เป็นอย่างดี

จุดที่ดี ในลำดับต่อมาคือ ตำแหน่งกระจกหลัง
ตำแหน่ง ล่างตรงกลาง  ตำแหน่งนี้ดีที่สุดในการติดตำแหน่งกระจกหลัง เหมาะกับการติดโดดแผ่นเดียวจะโดดเด่นมาก แต่หากมีสติ๊กเกอร์เยอะอยู่แล้ว ลองเลื่อมายังตำแหน่ง มุมล่างขวา หรือมุมล่างซ้าย   
ข้อดีในตำแหน่งนี้ เพราะเป็นจุดที่หลีกเลี่ยงการติดสติ๊กเกอร์ลงบนเนื้อสีรถโดยตรง  (ติดบนสีรถโดยตรงก็ไม่มีปัญหาใด ๆ นะครับ)   
จุดนี้นอกจากจะโดดเด่นเป็นอย่างดีแล้ว  ยังสามารถเลือกติดได้มากถึงสามจุด กรณีมีสติ๊กเกอร์หลายชิน ก็สามารถทำได้ ไม่รก ไม่เลอะ

(ในรูปคือสติ๊กเกอร์ตัวอย่าง)

จุดต่อมา ที่ดีที่สุดเป็นลำดับสามคือ ตำแหน่งใต้ชื่อรุ่นรถ
แต่จะลงตัวมาก หากรุ่นรถเป็น WT เพราะความยาวของป้าย WT จะพอเหมาะพอดี ลงตัว  แต่หากเป็นป้ายรุ่น XLT XLS หรือ อื่น ๆ อาจจะยังดูล้นๆ อยู่บ้างครับ  แต่ความคมของสติ๊กเกอร์ ก็สะดุดตาและช่วยให้เท่ห์ขึ้นได้เป็นอย่างดีครับ

.

ขอแนะนำจุดติดสติ๊กเกอร์คลับ ที่ได้ทดลองมาแล้วพบว่าสวย ดูโดดเด่นไว้สามจุดประมาณนี้ครับ  แต่ทั้งนี้ สมาชิกเจ้าของรถอยากจะติดตำแหน่งใด ๆ ที่ต่างจากนี้ ก็สามารถทำได้ตามต้องการครับ  หวังว่าจะได้ไอเดียกับสติ๊กเกอร์สุดโปรดของเรากันนะครับ   สำหรับผมเอง ผมมองไว้ที่ตำแหน่ง ท้ายปิกอัพ และ จะดูความเหมาะสมอีกครั้งว่าควรจะอยู่ซ้าย หรือ ขวา ที่โดนใจตัวเองที่สุดครับ  

แล้วพบกันใหม่ครับชาวพันธุ์แกร่ง

โพสต์ 2015-9-10 04:51:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตั้งนะครับ
โพสต์ 2015-9-10 09:11:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Call sign เรียงกันเลยนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ครับ ไปทำมาพร้อมกันครับ55555  โพสต์ 2015-9-10 13:57
โพสต์ 2015-9-10 12:46:21 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดด้วยคนน่ะคับ..^_^..
โพสต์ 2015-9-11 22:30:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมเลยครัล
โพสต์ 2015-10-1 17:54:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตรงไหนก้อสวย
โพสต์ 2015-10-4 14:49:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอสติ๊กเกอร์ครับ
โพสต์ 2015-11-24 21:15:45 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้